Honda Jazz Club :: สวัสดี !

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [[...ใครรู้ราคาพรม Jazz เบิกศูนย์บ้างครับ...]]  (อ่าน 2795 ครั้ง)
~ งูเขียว หางไหม้ ~
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 270

HJC ID : 13978

« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 - 18:31:40 »

ใครรู้ราคาพรม Jazz เบิกศูนย์บ้างครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ

พอดีไปเจอของ Spoon ดำขอบเหลือง 1,900  เลยอยากรู้ราคา

พรมเดิม ๆ เบิกศูนย์ครับ จะได้เอาไปเป็นข้ออ้าง กับ ผบ.ทบ.

ถ้าราคางกันไม่มาก จะได้แอบเหนี่ยว Spoon ครับ อิอิ

carboys
Blue Label

ระดับแอลกอฮอล์ 195

HJC ID : 36725

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 - 21:03:45 »

แบบยางของญี่ปุ่น สำหรับคู่หน้า กันน้ำได้แน่นอน เพราะเป็นแบบถาดเข้ารูป

ราคา 6500Yen ประมาณ 2300 บาท ค่าขนส่งจากญี่ปุ่นถึงเมืองไทยต่างหาก

แบบพรมธรรมดา (แบบบางกรอบ จริงๆ นะ นึกถึงพิซซ่าเลย เวลาหนากับบางต่างกันแบบไหน)

ที่จริงมีสีเบจอีกสีแต่คงไม่สนใจกันเพราะบ้านเราไม่มีเบาะสีเบจ เลยเอาแต่สีเทาดำ ขอบสีน้ำเงินกับเทามาให้ดู
ราคา 13000Yen ประมาณ 4550บาท แต่เห็นขายกัน 6พันกว่า (เพราะรวมค่าขนส่งและค่าแลกเงินแล้ว+กำไรนิดหน่อย)
มือสองใช้แล้ว ขายกันประมาณ 3000-3500 แต่ว่าบางจนคิดว่าใช้ได้จริงๆ หรือ

แบบพรมหนา เรียกว่าแบบ Luxery

มีสองสีคือดำกับน้ำตาล แบบนี้ลายพรมจะเป็นลายๆ อย่างที่เห็น อย่างหนา ด้านล่างมียางด้วย
เหมือนกับพรมรถรุ่นอื่นๆ ที่เราเคยเห็นมาในอดีตกันเลย นี่สิ พรมมันต้องอย่างนี้สิ แต่แม่เจ้าเอ้ย
ราคา 21000Yen ประมาณ 7350บาท ขายกัน หมื่นนึงพอดีเด๊ะ ต่อไม่ได้ด้วยนี่สิ ซื้อพรมหมื่นนึง เจี๊ยก

ของ Mugen

มีอยู่แบบเดียวหนาเช่นกัน พิเศษตรงลายด้านคนขับ จะเป็นลายสีแดง ส่วนแผ่นอื่นสีเทา
ความพิเศษนี้ไม่สามารถทำซ้ำได้ พูดง่ายๆ คือปลอมไม่ได้นั่นเอง มีคนพยายามแล้วแต่
ไม่เหมือน แถมยังมีรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ที่ใช้แล้วจะรู้เลยว่าดีกว่าของปลอมอย่างไร
ราคาขาย 21000Yen แพงกว่า Luxery นิดหน่อย แต่ขายกันหมื่นนึงเช่นกัน ราคาเดียวกัน

เป็นผมก็ต้อง Mugen สิฟ๊ะ นอกจากซื้อ Lux ได้เจ็ดแปดพันค่อยน่าคิดหน่อย
ของ Spoon แท้ผมยังไม่เคยเห็น เท่าที่ทราบไม่น่ามี เพราะไปเน้นที่เครื่องและตัวรถซะมากกว่า

สำหรับพรมบ้านเราหรือจาก Taiwan, Korea ก็น่าสน ก็มีหลายเจ้า แต่แบบธรรมดา ผมไม่เน้น
ผมว่าของ 3D Mat จาก Taiwan เข้าท่าเพราะเป็นวัสดุอัดเข้ารูปน้ำไม่ซึม มีปุ่ม lock พรมเหมือนเดิม
ราคาน่าสนใจอยู่ที่ 3500-3900 ครับ เห็นมีคนเอามาขายในห้องซื้อขายด้วย ผมว่าน่ารอ Motor Expo
น่าจะมาขาย เพราะ บ. บอกว่า ออกแต่งาน motor ex กับ motor show เท่านั้นเอง ที่เหลือจำหน่าย
ผ่าน carcare

แต่น่าเสียดายที่สำหรับ GE8 มีแค่สองสีคือ Bage กับ Gray เท่านั้น แต่งานสวยนะผมดูมาแล้วจับมาแล้ว
แค่ไม่มีสีดำเซ็งเลย รุ่นอื่นยังมีเลยอ๊ะ

-TUM-
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 38

HJC ID : 25790

polapat@ims.co.th
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 - 11:54:41 »

ข้อมูบเยียมเลยครับ

ของศูยน์ราคาประมาณ 1,000 บาท บางมาก ไม่ทนเลยครับ ของผมทะลุแล้ว ตรงจุดที่วางซ้นรองเท้า

~ งูเขียว หางไหม้ ~
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 270

HJC ID : 13978

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009 - 18:32:05 »

ข้อมูบเยียมเลยครับ

ของศูยน์ราคาประมาณ 1,000 บาท บางมาก ไม่ทนเลยครับ ของผมทะลุแล้ว ตรงจุดที่วางซ้นรองเท้า

ขอบคุณครับ

A_E_A
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 39

HJC ID : 30871

aea_cpn@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2009 - 16:12:51 »

เมื่อประมาณ 2 เดื่อนที่แล้วครับ ผมซื้อมาประมาณ250 บาทนะครับก็ทนดีนะครับ Yes! Yes! Yes! Yes!

หน้า: [1]
พิมพ์