Honda Jazz Club :: สวัสดี !

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรูโดนจนได้กับพี่ วอง พญาไท  (อ่าน 5270 ครั้ง)
kob
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 10

HJC ID : 58

« เมื่อ: 18 เมษายน 2007 - 20:54:58 »

วันนี้ผมเอารถไป เคลือบสี กับ พ่นกันสนิม มา ที่ 0 วอง พญาไท ส่งรถประมาณ 9.00 น. รับรถ 16.00 น. วันนี้รถค่อนข้างเยอะ 
   ใช้บริการมาตั้งแต่แรกก็ไม่มีปัญหา รู้สึกดีกับ 0 นี้   แต่ตอนนี้เริ่มชุ่ยแล้วครับพี่น้อง (อยากระบายว่ะ)  หลังจากรถเปียกฝน ผ่านแป้งจากสงกรานต์มา  วันจันทร์ก็เอารถไปล้างคราบโคลนคราบแป้งออกสักหน่อย ไม่ถึงกับเนี๊ยบมาก
    วันพุธ(วันนี้ล่ะ) ตั้งใจจะไปเคลือบสี กับ พ่นกันสนิม ยังไงเดี๋ยว 0 คงต้องล้างรถพร้อมทำความสะอาดช่วงล่างให้ด้วย
     ที่ไหนได้ล่ะครับ ตอนรับรถ
     1.***รอยจุดดำๆ คล้ายๆ ที่มันใช้พ่นกันสนิม ยังมีติดอยู่ตามตัวรถแถวๆประ***้านข้างอยู่เลย
     2.รถมันก็ไม่ได้ล้างให้ใหม่ สงสัยพ่นกันสนิม ***พ่นทับเลยแหง
     3.รอยคราบตาม สเกิรต์ และมุม สปอยเลอร์ยังเลอะเป็นคราบๆ อยู่เลย
     4.สเกิรต์ หน้ามุมล่างขวา เป็นรอยครูด สีถลอก เซ็งโคตร  เรียก เจ้าหน้าที่มาดู บอก
        ตอนรับรถก็ไม่ ได้ Remark ไว้ด้วย เลยชวน***ไปดูผลงาน เมื่อ 20000 โล เดือนที่แล้ว ประตู
        ข้างซ้ายก็ทำของตรู สีถลอก ตรูก็ไม่ได้ติดใจอะไรเห็นมันเล็กน้อย   แต่นี่สเกิรต์ สีถลอก ตรูไม่
        ยอมแน่

5.เจ้าหน้าที่เลยถ่ายรูป และเขียนในใบเสร็จ ว่ารับผิดชอบ รอยครูด สเกิรต์หน้า ว่างให้เอารถเข้า
        มาถอดสเกิรต์จะทำสีให้ใหม่

ผมไม่รูว่า เจ้าหน้าที่ ที่นี่เค้ามี มาตรฐานอย่างไร ไม่ว่าจะขั้นตอนการปฏิบัติงาน  การตรวจสอบความเรียบร้อยก่อนส่งมอบรถให้ลูกค้า  รวมถึงความตระหนักในการดูแลเอาใจใส่รถของเราเมื่ออยู่ในมือมัน    และผมก็ไม่รู้จะถอดสเกิรต์ให้มันซ่อมดีหรือเปล่า  ไม่ไว้ใจมันซะแล้ว ว่าตอนเสร็จประกอบเข้ามันจะเรียบร้อยเหมือนเดิม กับตอนที่เราติดจากที่ร้านที่ทำสเกิรต์หรือเปล่า
    สุดท้ายก็คง จะเหมือนกับกระทู้ที่ผ่านมา  เวลารับรถขอให้เดินตรวจให้รอบคัน ซะก่อนออกจาก 0 นะครับ  :-[

ณณ เดช
Sponsor
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 2380

HJC ID : 76

ไมม่สนิท ล้อเล่นได้แต่ อย่า กวน ตีน... ค่ะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2007 - 23:48:45 »

อ่า....  เข้าใจ นะ .....

เฮ้อ...

วาน...กดไลท์ ในเพจ ...ให้หน่อยนะ จ้ะ ..อิอิอิ  ขอบคุง  ทุกคน นะครับบบบบ         www.facebook.com/pages/C-Wash-Siam-Square/110090979099436....อันนี้ของมือสองของผมและเพื่อนๆในคลับ http://www.facebook.com/pages/Secondhand-sushi-store/323612074317704

มาเฟียยาดอง@Black LookKwad Gang
Blue Label

ระดับแอลกอฮอล์ 204

HJC ID : 2804

ใครสามารถบอกอนาคตกรูได้มั้งไหมนี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2007 - 07:03:12 »

รับทราบความรู้สึกครับ เป็นผมคงเซ็งเป็ดละครับ :-\

PIN BB NO.21F0A39C

iDSi
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 18

HJC ID : 56

HONDA JAZZ

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 เมษายน 2007 - 18:44:11 »

0 นวมินทร์ก็เหมือนกันครับ

""รักทุกคน""

pimmy
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 23

HJC ID : 1510

Pimmy ka!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 เมษายน 2007 - 15:20:18 »

4.สเกิรต์ หน้ามุมล่างขวา เป็นรอยครูด สีถลอก เซ็งโคตร  เรียก เจ้าหน้าที่มาดู บอก
        ตอนรับรถก็ไม่ ได้ Remark ไว้ด้วย เลยชวน***ไปดูผลงาน เมื่อ 20000 โล เดือนที่แล้ว ประตู
        ข้างซ้ายก็ทำของตรู สีถลอก ตรูก็ไม่ได้ติดใจอะไรเห็นมันเล็กน้อย   แต่นี่สเกิรต์ สีถลอก ตรูไม่
        ยอมแน่ ...

โดนเหมือนกันเลยที่นี่ด้วย....แล้วมีการมาบอกว่าเป็นตั้งแต่ก่อนมา......ปลาร้าเดือดมาก >:(

เจ้าลูกชิ้นของพิมมี่^^

noteaum
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 0

HJC ID : 4603

อั้ม อั้ม

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 23 เมษายน 2007 - 13:39:19 »

ผมออกรถที่ศูนย์นี้ ตอนแรกมีพี่คนนึง บอกว่าลาขาแล้วสำหรับที่นี่
ตอนแรกผมไม่เข้าใจ
แต่เมื่อผมและพี่สาวเจอกับตัว  ก็ขอบอกว่า.....
ขอลาขาดด้วยคนค้าบบบบบบบบบบบบ

coupe
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 102

HJC ID : 6347

แค่แอบมองคนที่ชอบ ก็มีความสุขได้จริงมะ "เพชร"คับ

coupe133@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 เมษายน 2007 - 22:13:55 »

ไป0อื่นซิคับ น่าจะดีก่านะ เปลี่ยนมันไปเรื่อย ๆ แหล่ะคับดี

i\/\/\i
|     |
|     |
| (O)(O)
C     _)
|  ,___|
|     /

kob
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 10

HJC ID : 58

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 เมษายน 2007 - 08:33:27 »

ผมก็ว่าจะเปลี่ยนไป 0 อื่นแล้วอ่ะครับ :)

Jazz Vipa @ LooKKwaD
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 23

HJC ID : 750

http://www.somwanggroup.com

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 เมษายน 2007 - 10:01:31 »

ชื่อเสีย(ง)เรียงนามศูนย์นี้ เค้าดังกระฉ่อนครับ
เมื่อก่อนนู้น เป็น 2 ปีละ ผมเคยไปดูรถจะซื้อ Jazz ศูนย์นี้ เดินไปปิด-เปิดประตู ดูเครื่อง ปิดเปิดกระโปรงหลังก็แล้ว
วนไปวนมาจนเหนื่อย จนทั่วโวช์รูม อ้ายเซลล์ ( จำได้หัวมันสีทอง ๆ ) มานยังไม่สนใจผมเลย นั่งแดรกกาแฟที่โต๊ะมันแล่ะ
ทำท่าประมาณว่า ถ้าจะซื้อจริง ๆ เนี่ยะ ช่วยโทรมานัดเซลล์ล่วงหน้าด้วยนะ ว่าจะเข้ามาซื้อวันไหน

เข้าเรื่องพ่นกันหนิม
ถ้าไม่ได้ล้างคราบดินก่อนแล้วพ่นกันสนิมทับ มันก็ไม่เกาะอ่ะดิ อาจจะหลุดออกมาเป็นแผ่นได้
หรือถ้ามันไม่หลุด มันจะไม่ค่อยติดแนบกับตัวถัง มันจะมี gap เหลืออยู่ เป็นที่สะสมความชื้นและละอองน้ำ
ตัวถังจะยิ่งผุไวขึ้น อาจเรียกใหม่ก็ได้ว่า พ่นล่อสนิม แทน พ่นกันสนิม

InG InG
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 262

HJC ID : 15

^ ^

m_tharadol@hotmail.com มะมีอ่ะ มะบอกด้ายมะ
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 เมษายน 2007 - 11:08:16 »

เซ็งแทน

น่าเบื่อจิง ๆ พวกนี้

>:( >:( >:(

เธอ เท่านั้น เธอ คือคนพิเศษ...

@GoGh@ EJC
Blue Label

ระดับแอลกอฮอล์ 105

HJC ID : 4

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 เมษายน 2007 - 11:12:55 »

ยังดีที่แค่ถลอก ผม สีแตกหลุดเป็นแผ่น ๆ เรย แถมตอนประกอบกลับ แม่ม ยิงซิลิโคน ยาแนวเลอะเทอะไปหมด ทั้งๆ ที่ Skirt รุ่นที่ผมใช้ มันไม่ต้องยิง ซิลิโคนโว้ย

วอง พยายม สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Jazzy In Love
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 19

HJC ID : 7464

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2007 - 11:27:53 »

ตั้งแต่ออกรถมาจากที่นี่

เจ้า พ่นกันสนิม กับ เคลือบสี ที่แถมมาให้

ผมไม่เคยเอารถเข้าไปทำซักครั้งเดียวเลยครับ

หน้า: [1]
พิมพ์