Honda Jazz Club :: สวัสดี !

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: -= Gang Jazz ตะลุยเกาะเกร็ด =-  (อ่าน 4357 ครั้ง)
@ke[X]Streame
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 137

HJC ID : 218

ไม่ใช่ช่างภาพอาชีพ ก็แค่คนสร้างงานศิลปะ

ing4@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 00:34:39 »

ชุดแรกเป็นภาพศิลปะครับ   
   ภูมิปัญญาของคนเก่าคนแก่   

น้ำผุด เสริมฮวงจุ้ย   

แบบฝึกหัดที่ 1 ของผม

อันนี้กำลังทำแบบฝึกหัดที่ 1 ครับ (นายบอม)   

หลังจากทำแบบฝึกหัดแล้ว ก็เลยเอามาลองวิชาหน่อย   

ลองอีกที จะได้ไม่ลืมวิชา   

อ่านแล้วน้ำตาแถบไหล คิดถึงพ่อหลวงของเราขึ้นมาทันที   

แบบฝึกหัดข้อที่ 2    

ชุดต่อมาเป็นแนว Life ครับ   
   ไปกี่ทีกี่ทีก็เจอพี่คนนี้ทุกที   

คุณยายยังแข็งแรงอยู่เลย   

คุณลุงรับจ้างขับเรื่อพานักท่องเที่ยวชมรอบเกาะ   

เด็ก ๆ ที่ไม่ลุ่มหลงพวกของเล่นพลาสติก  มีความสุขกับการจินตนาการกับของเล่นทำจากเชือกปอ แบบไม่ต้องซื้อก็ได้   

อันนี้เนื้อคู่ผมครับ เธอสัญญากับผมว่า เรียนจบมหาลัยจะแต่งงานกับผม แต่ตอนนี้น้องเขาพึ่ง ม.3 เอง   

ทีมงานทั้งหมดของงานนี้   
   นายเบล (หล่อเกิน!!!!!!)   

พี่นัน (พี่ชายที่น่ารัก)   

นายบอม (ต้องมีรูปแปลก ๆ จากนายบอมแน่ ๆ เลย)   

พี่มู (ครูฝึกหน้าโหด แต่นิสัยน่ารัก)   

ดร.เติ้ล (นักบอลที่ กำลังเปลี่ยนมาเอาดีทางถ่ายนู๊ด)   

มาแบบรวม ๆ    

ขากลับก็แวะร้องเพลงแป็บนึงครับ กลับถึงบ้านเกือบเช้า   

ตามไปดูทั้งหมดได้ที่   
   http://eakapong.multiply.com/photos/album/31   

งานศิลปะ ไม่ได้มีไว้ขาย ตีราคาไม่ได้ ถ้าให้ตังก็เอา มาดูกันว่าเป็นไง http://eakapong.multiply.com

NIRVANA
Blue Label

ระดับแอลกอฮอล์ 320

HJC ID : 191

beer_nirvana@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 01:51:45 »

พี่เอกครับ  สนใจตรงแวะร้องเพลงอะครับ

ได้ข่าวว่าน้องๆแถวนั้นแจ่มนี่พี่.......อิอิ
;D

สนใจเคลือบแก้วโทร 0891224595

J @ z z ...ZZ
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 150

HJC ID : 968

เบลเองจ้า

bell_amppig@hotmail.com ไม่รู้จักอะ ไม่มีจ้า
« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 10:47:02 »

ว่าแล้วงานนี้พี่เอกใจดีของเราต้องมีรูปสาวๆๆมาฝากแน่นอน ;D
เป็นไปตามคาดขอบรูปแบบฝึกหัดแรกจังมีผมคนเดียวมั่งที่ถ่ายแล้วไม่สวยอะ ;D

ตอนนี้บ้าถ่ายรูปมากคันมือถ่ายไปเรื่อย
แต่ก้อยังบ้า J a z z  อยู่เหมือนเดิม
http://ampbell.multiply.com
Minor Ings+1 .....inside Modulo

ChaNaChai(Art)
Gold Label

ระดับแอลกอฮอล์ 130

HJC ID : 3358

(^o^) อาร์ทครับ

hi_art@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 11:21:47 »

:'( ผมต้องขอโทษทีมงาน เกาะเกร็ดทริปนี้ด้วยจริงๆ

ไม่ได้ไปแล้วยังไม่โทรบอกอีก รู้สึกผิดจริงๆครับ วันนั้นมีหลายอย่างที่ต้องทำจริงๆ

สุดท้ายนี้ รูปสวยมากครับ ก๊วน SLR ทั้งนั้นเลย ผมยังเป็นดิจิตอลอยู่เลย ใช้ F828 อยู่

คงสู้พี่ๆไม่ได้แน่นอน  ไว้ขอแก้ตัวใหม่ โอกาสหน้า(ถ้ามี) นะครับ  :'(

ตอนเรียน      -    มีแรง      มีเวลา    ไม่มีเงิน

ตอนทำงาน     -    มีเงิน      มีแรง     ไม่มีเวลา

ตอนชรา         -    มีเวลา     มีเงิน     ไม่มีแรง

+++ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น+++

"It is never too late to be what you might have been."

AKE A JAZZ
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 26

HJC ID : 2870

200 ที่รัก

ake190922@hotmail.com ake190922@yahoo.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 11:29:54 »

ภาพสวยๆๆๆ

200sx@silvia Club
ป.แป๋งอยู่อู่

แดง Jazz ขับ Jazz แดง
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 67

HJC ID : 227

เอี๋ยว ค้าบ...

pongsak_sr@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 11:46:58 »

:'( ผมต้องขอโทษทีมงาน เกาะเกร็ดทริปนี้ด้วยจริงๆ

ไม่ได้ไปแล้วยังไม่โทรบอกอีก รู้สึกผิดจริงๆครับ วันนั้นมีหลายอย่างที่ต้องทำจริงๆ

สุดท้ายนี้ รูปสวยมากครับ ก๊วน SLR ทั้งนั้นเลย ผมยังเป็นดิจิตอลอยู่เลย ใช้ F828 อยู่

คงสู้พี่ๆไม่ได้แน่นอน  ไว้ขอแก้ตัวใหม่ โอกาสหน้า(ถ้ามี) นะครับ  :'(

ผมว่าอย่าใช้คำว่า "สู้พี่ๆไม่ได้" เลยคับ
  การถ่ายภาพไม่ได้อยู่ที่กล้องอย่างเดียวครับ มันต้องอยู่ที่ตัวตากล้องมากกว่าว่าสามารถหามุมมองที่เห็นแล้วภาพออกมาสวย กล้องเป็นเพียงเครื่องมือที่ทำให้ภาพออกมาได้อย่างที่ตากล้องคิดครับ 
 ผมก้อใช้ DSLR (300D) แต่ผมคิดว่าตัวเองก้อยังถ่ายรูปแล้วไม่ค่อยได้ดังใจนัก บางทีเห็นว่ามุมนี้น่าจะสวยพอถ่ายมาจริง ๆ มันดูธรรมดาไม่สวยอย่างที่คิด
แต่บางทีบางมุมที่ดูแล้วธรรมดา แต่พอถ่ายออกมาก้อดูดีได้คับ  เรียกได้ว่ายังต้องพัฒนาตนเองไปเรื่อย ๆ คับ
  พี่ที่รู้จักคนนึงไม่มี DSLR ยืมกล้อง Fuji (จำรุ่นไม่ได้แล้ว) มาจากน้องพี่เขา ไปเที่ยวเหนือกลับมา ภาพที่เห็นนี่ยังคิดว่าได้จากกล้อง DSLR เลยครับ

คราวนี้ผมก้อเสียดายที่ไม่ได้ไปครับ .. :'( :'( :'( :'(
(ปกติมีมิตติ้ง ก้อไม่มีโอกาสไป คราวนี้ก้อไม่ได้ไปอีก เฮ้อ...)

คราวหน้าคิดว่าคงไม่พลาดคับ...

@ke[X]Streame
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 137

HJC ID : 218

ไม่ใช่ช่างภาพอาชีพ ก็แค่คนสร้างงานศิลปะ

ing4@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 11:58:44 »

ผมว่าอย่าใช้คำว่า "สู้พี่ๆไม่ได้" เลยคับ
  การถ่ายภาพไม่ได้อยู่ที่กล้องอย่างเดียวครับ มันต้องอยู่ที่ตัวตากล้องมากกว่าว่าสามารถหามุมมองที่เห็นแล้วภาพออกมาสวย กล้องเป็นเพียงเครื่องมือที่ทำให้ภาพออกมาได้อย่างที่ตากล้องคิดครับ 
 ผมก้อใช้ DSLR (300D) แต่ผมคิดว่าตัวเองก้อยังถ่ายรูปแล้วไม่ค่อยได้ดังใจนัก บางทีเห็นว่ามุมนี้น่าจะสวยพอถ่ายมาจริง ๆ มันดูธรรมดาไม่สวยอย่างที่คิด
แต่บางทีบางมุมที่ดูแล้วธรรมดา แต่พอถ่ายออกมาก้อดูดีได้คับ  เรียกได้ว่ายังต้องพัฒนาตนเองไปเรื่อย ๆ คับ
  พี่ที่รู้จักคนนึงไม่มี DSLR ยืมกล้อง Fuji (จำรุ่นไม่ได้แล้ว) มาจากน้องพี่เขา ไปเที่ยวเหนือกลับมา ภาพที่เห็นนี่ยังคิดว่าได้จากกล้อง DSLR เลยครับ

คราวนี้ผมก้อเสียดายที่ไม่ได้ไปครับ .. :'( :'( :'( :'(
(ปกติมีมิตติ้ง ก้อไม่มีโอกาสไป คราวนี้ก้อไม่ได้ไปอีก เฮ้อ...)

พูดแบบนี้ ตรงใจทุกคนใน Trip นี้เลยครับ
เพราะเราไม่ได้ยืดติดกับกล้องแพง ๆ หรือ SLR ครับ
แต่มันอยู่ที่การดึงเราศักยภาพของกล้องออกมาให้เต็มที่ที่สุดครับ
โอกาสหน้าเอาใหม่นะครับ ขอไปคิดก่อนว่าจะไปไหนดี

ส่วนเจ้าเบียร์ จะไปร้องเพลงได้เหรอ โดนคุมซะขนาดนั้น

งานศิลปะ ไม่ได้มีไว้ขาย ตีราคาไม่ได้ ถ้าให้ตังก็เอา มาดูกันว่าเป็นไง http://eakapong.multiply.com

Killer@X
ผู้ดูแลเวบบอร์ดสากล

ระดับแอลกอฮอล์ 321

HJC ID : 23

นัน

anun_e@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 13:11:09 »

เป็นสัจธรรมเลยครับ ภาพจะดีไม่ได้อยู่ที่กล้อง มันอยู่ที่เราจะถ่ายทอดอะไรในภาพออกมามากกว่าครับ อย่าน้อยเนื้อเลยครับ จะเป็นภาพที่ถ่ายจากมือถือก็ยังให้มันออกมาดูดีได้เช่นกัน

มาสนุกกะภาพที่ได้จะดีกว่าครับ

xxx >>><<<

ChaNaChai(Art)
Gold Label

ระดับแอลกอฮอล์ 130

HJC ID : 3358

(^o^) อาร์ทครับ

hi_art@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 13:23:52 »

ใจชื้นขึ้นมาแระ  ไว้โอกาสหน้า ขอไปแจมด้วยนะครับ ;D ;D ;D

ตอนเรียน      -    มีแรง      มีเวลา    ไม่มีเงิน

ตอนทำงาน     -    มีเงิน      มีแรง     ไม่มีเวลา

ตอนชรา         -    มีเวลา     มีเงิน     ไม่มีแรง

+++ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น+++

"It is never too late to be what you might have been."

Bom
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 23

HJC ID : 184

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 15:59:34 »

ชอบภาพเนื้อคู่พี่จริงๆน่าร๊ากกก

ส่วนรูปแคนดิดผมแต่ละรูปท่าแปลกๆทั้งน้านเลยเรา เอิ๊กก  ;D

daddy17
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 82

HJC ID : 5988

ป๋าต้องนิ่งๆ บ้างซะแว้ว

teerak_nui@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 16:05:58 »

ไปเที่ยวด้วยน่ะพอไหว..ผมมีแต่กล้อง ดาดๆ  ดิจิตอลธรรมดา แต่ชอบจังเลย..

มุมมองของพี่เอก  พี่นัน และทุกๆท่านเยี่ยมจัง

อยากเป้นศิษย์ด้วยคน..ถ้าไม่รับจะขับแจ๊สจนกว่าจะรับ..อิอิ  ;D

~~ความรักสดใสเสมอตราบใดทั้งโลกยังรักกัน..รักจัง~~

J @ z z ...ZZ
*

ระดับแอลกอฮอล์ 150

HJC ID : 968

เบลเองจ้า

bell_amppig@hotmail.com ไม่รู้จักอะ ไม่มีจ้า
« ตอบ #11 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 17:15:39 »

เป็นสัจธรรมเลยครับ ภาพจะดีไม่ได้อยู่ที่กล้อง มันอยู่ที่เราจะถ่ายทอดอะไรในภาพออกมามากกว่าครับ อย่าน้อยเนื้อเลยครับ จะเป็นภาพที่ถ่ายจากมือถือก็ยังให้มันออกมาดูดีได้เช่นกัน

มาสนุกกะภาพที่ได้จะดีกว่าครับ

ใช่แล้วผมก้อไม่ใช้SLRเหมือนกันผมมือใหม่หัดเริ่มก้อดูจากพวกโปรทั้งหลายไม่เข้าใจก้อถาม
ค่อยๆๆเรียนรู้ผมก้อ F6500 ไม่ต้องคิดมากคับอยู่ที่ใจรักมากกว่าคับพวกพี่ๆๆใจดีบอกหมดละคับ ;D

ตอนนี้บ้าถ่ายรูปมากคันมือถ่ายไปเรื่อย
แต่ก้อยังบ้า J a z z  อยู่เหมือนเดิม
http://ampbell.multiply.com
Minor Ings+1 .....inside Modulo

[A]lways
*

ระดับแอลกอฮอล์ 600

HJC ID : 1017

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 21:01:30 »

ถ่ายรูปสวยอ่ะครับ

ไม่ต้องลืม  แค่ให้อภัย  แล้วเริ่มใหม่  ก็แค่นั้น  จุ๊บจุ๊บ

2 9 F E B '
Gold Label

ระดับแอลกอฮอล์ 208

HJC ID : 114

•แต่งรถไม่สวยแต่ชอบถ่ายรูปว่ะ•

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2007 - 21:20:14 »

อย่าคิดมากเรื่องอุปกรณ์ ;D ;D ;D

ว่างๆ มาเดินถ่ายรูปเล่นๆ สนุก แลกเปลี่ยนไอเดียกันดีก่า

รูปจะสวยหรือไม่สวย ไม่ใช่สาระเท่ากะการที่ได้รู้จักและเป็นเพื่อนกันครับ

ชอบฟังเพลงแจ๊ส เลยต้องซื้อแจ๊สมาขับ
J a z z a N o v a,  B o s s a , B r a z i l i a n J a z z , F u s i o n J a z z, C o n t e m p o r a r y  J a z z, A c i d J a z z , A c o u s t i c  J a z z , 
Standard Jazz , Smooth Jazz , Latin Jazz , Honda Jazz ,

Freedom
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 99

HJC ID : 6139

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2007 - 00:36:04 »

ทำแบบฝึกหัดที่ 2  ได้เยี่ยมมากเลยอ่ะ

รูปออกมาเป็นแนวทางของตัวเอง ไม่ซ้ำใครเค้าดี

;) +

• Y a J o K •
*

ระดับแอลกอฮอล์ 1461

HJC ID : 1822

-'๐'- T h a n k Y o u -'๐'-

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2007 - 20:28:42 »

ฝี มื อ เ ท พ ๆ   ทั้ ง นั้ น เ ล ย   อ ย า ก ไ ป หั ด ถ่ า ย ด้  ว ย จั ง

- รับถ่ายภาพ รับปริญญา , รับถ่ายภาพงานแต่งงาน ( Wedding ) , พรี-เวดดิ้ง ( Pre-Wedding )
- ถ่ายภาพอาคารสถานที่ , ถ่ายภาพโรงแรม , ถ่ายภาพรีสอร์ต
- งานอีเวนท์ ( Event ) เช่น งานเปิดตัวบริษัท , งานเปิดตัวสินค้า , บริษัท , งานกิจกรรมต่างๆ
- รับถ่ายภาพถ่ายภาพสินค้าต่างๆ ( Product ) เพื่อทำโบร์ชัว
- รับถ่ายภาพแฟชั่นเสื้อผ้า ทำ Art Work ลงนิตยสาร

โทร  :  087-6783577 
E-mail  : Thankyoustudio@hotmail.com
เว็บไซต์  :  www.Thankyou-Studio.com
Fackbook  :  www.facebook.com/ThankU.Studio

XV Fighter
*

ระดับแอลกอฮอล์ 33

HJC ID : 49433

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011 - 01:29:03 »

แวะมาชม สวย สวย ค๊าบบบ Love

หน้า: [1]
พิมพ์