Honda Jazz Club :: สวัสดี !

** Register Honda Jazz club ท่านใดต้องการสมัครทำดังนี้...**

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงเรียนสอนขับรถ SR เทพารักษ์ ครับ  (อ่าน 7228 ครั้ง)
LoVe_JazZ_Sv
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 2

HJC ID : 54606

« เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 11:37:41 »

เมื่อวานไปติดต่อเรื่องเรียนขับรถที่ SR เทพารักษ์ครับ ไม่ประทับใจเลย ผมแจ้งเขาว่าขอใช้ Jazz ในการเรียนได้หรือไม่ เขาแจ้งผมว่า รถคันไหนก็เหมือนกันแล้วรถเขาก็เป็นรถใหม่ทุกคัน แต่ผมแจ้งเขากลับไปอีกว่า ขอใช้ Jazz เท่านั้น พนักงานที่ไปติดต่อ เลยบอกผมว่างั้นให้โทรไปแจ้งครูที่สอนเอง พร้อมกับให้เบอร์คุณครูผู้สอนมา ผมเลยงงว่า จริงๆแล้วเรื่องแบบนี้เราต้องโทรติดต่อครูผู้สอนเองหรือครับ ทำไมทางโรงเรียนไม่ดำเนินการให้เราเพราะเราก็เสียเงินค่าเรียนหนิครับ แต่เสียดายผมจ่ายเงินไปแล้ว เพราะอีกที่ไม่มี Jazz ให้ขับ เพื่อนๆๆที่เรียนที่อื่นเป็นไงบ้างอ่ะ มาแชร์หน่อย  Red Red Red Red Red  วันแรกก็ไม่ประทับใจแล้ว เดี๋ยวรอไปเรียนก่อนแล้วกันเดี๋ยวจะมาแชร์อีกรอบ  Afraid Afraid

toba
Red Label
**

HJC ID : 54175

ผมรักน้อง JAZZ โดเรมอนจังคราบ

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 12:23:44 »

ถ้าบริการห่วย ก็อย่าเอาเงินไปให้มันเลยคับ  Ah

BOvsTAN
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 176

HJC ID : 54310

^^

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 13:02:25 »

Red Red Red Red

tensitive
Red Label
**

HJC ID : 59616

Wowbicycle Chiangmai

ten_home@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 15:31:47 »

เขาคงคิดจริงๆ ละครับว่า รถใหม่ๆ มันก็เหมือนกันหมด   Laugh Yellow Yellowอ่ะไม่สิ Red Red Red
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2011 - 23:35:55 โดย tensitive » บันทึกการเข้า

angel69
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 5

HJC ID : 49096

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 16:05:08 »

Fineผมก็เรียนเหมือนกันครับ แต่ว่าวันที่ผมไปเรียน

ครูเค้าสอนขับรถ รถไม่ซ้ำกันเลยครับ

บางครั้งก็ โตโย มิตซู ฮอนด้าครับ

แต่ว่าสภาพก็โอครับ ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่

ขอแค่เราขับได้ ที่โรงเรียนบริการดี

ถึงเวลาสอบใบขับขี่ ครูที่สอนก็พาไปครับ

เค้าสอนดีครับสอนให้รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง

ก่อนขับรถ และหลังขับ ประมาณนี้ครับ

Bath

khankluay
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 3

HJC ID : 57246

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 16:26:35 »

Fine ผมเรียน วีออส เกียร์ ธรรมดา  Fine

Confused วันสุดท้ายของ คอร์ส เรียน วีออส เกียออโต้  Want

Yes! วันซื้อรถ ซื้อ Jazz เกียร์ ออโต้  Yes!     ก็ขับได้ ดี นะคร๊าฟ   Love

ถือเป็นประสบการณ์ หลากหลายครับ อย่าชีเรียส้ลย น่านะ  Bye

─═≡ Ш ї むⓜ▲ㄨ ≡═─
*

ระดับแอลกอฮอล์ 293

HJC ID : 38986

(•ิ_•ิ) ホンダ เดิม ๆ ไปเรื่อย ๆ แล้วกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 20:20:26 »

Fineผมก็เรียนเหมือนกันครับ แต่ว่าวันที่ผมไปเรียน

ครูเค้าสอนขับรถ รถไม่ซ้ำกันเลยครับ

บางครั้งก็ โตโย มิตซู ฮอนด้าครับ

แต่ว่าสภาพก็โอครับ ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องนี้เท่าไหร่

ขอแค่เราขับได้ ที่โรงเรียนบริการดี

ถึงเวลาสอบใบขับขี่ ครูที่สอนก็พาไปครับ

เค้าสอนดีครับสอนให้รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง

ก่อนขับรถ และหลังขับ ประมาณนี้ครับ

Bath

ประมาณนี้เหมือนกันครับ จะได้รู้ครับว่า jazz เราดีไงครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2011 - 20:23:35 โดย witmax » บันทึกการเข้า

ホンダ  ทำบุญได้ชาติหน้า  เสนอหน้าได้ชาตินี้ 555

Red Label
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 23:44:37 »

สรุปว่าวันนี้ไม่ได้ขับแจ๊สครับ ได้คับโตยาต้า รุ่นอารายไม่รู้ครับ เก่าๆๆ เตี้ย ๆๆ แล้วก็เก่าที่สุดในสนามด้วย เนื่องจากคัน jazz ไม่ว่างมีคนมาเรียนเยอะ อาจารย์ที่สอนก็มานั่งคุยโทรศัพท์กะแฟนบนรถเฮ้อ เสียดายที่ฝนตกเลยไม่ได้ถ่ายรูปรถมาให้ดูครับ อีกอย่างเนื่องจากฝนตก รถรั่วมีน้ำหยดลงมาด้วย ส่วนรถคันอื่นๆๆใหม่หมดครับ มี Jazz city Yaris และ กะบะ ทุกคนได้รถใหม่หมดยกเว้นผม  Sad Sorry ฮือๆๆ ไม่ยุติธรรมเหมือนโดนกลั่นแกล้งอ่ะ  No No Red Red Red Red

แชมป์แม่ออน(front h) กร ครับ
*

ระดับแอลกอฮอล์ 342

HJC ID : 56951

เดิม เดิม ครับผม

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011 - 23:51:52 »

Tired

แต่งนิดๆเพราะมันติดที่ค่าเทอม

chat_ge
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 4

HJC ID : 37302

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 - 00:07:47 »

อย่าคิดมากเลยครับ รถยิ่งสภาพไม่ดียิ่งเป็นครูที่ดีน่ะครับ ผมยังหัดขับรถกระบะเก่าๆเกียร์ธรรมดาเองเลยหัดเองทุกอย่างตั้งแต่เหยียบครัชเลย พ่อไม่ยอมให้ไปเรียนนะครับ Tired เค้าหาว่าไม่มีประโยชน์  Yellow เราเก่าๆดีแล้วครับมันฝึกให้ใช้ความสามารถเยอะๆครับจะได้เก่งๆ

khankluay
Red Label
**

HJC ID : 57246

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 - 09:35:53 »

อย่าคิดมากเลยครับ รถยิ่งสภาพไม่ดียิ่งเป็นครูที่ดีน่ะครับ ผมยังหัดขับรถกระบะเก่าๆเกียร์ธรรมดาเองเลยหัดเองทุกอย่างตั้งแต่เหยียบครัชเลย พ่อไม่ยอมให้ไปเรียนนะครับ Tired เค้าหาว่าไม่มีประโยชน์  Yellow เราเก่าๆดีแล้วครับมันฝึกให้ใช้ความสามารถเยอะๆครับจะได้เก่งๆ

Handsome Yes!

angel69
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 5

HJC ID : 49096

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 - 16:42:03 »

Bath

ประมาณนี้เหมือนกันครับ จะได้รู้ครับว่า jazz เราดีไงครับ 555

ถูกครับ เห็นด้วย ได้ประสบการณ์

ว่ารถแต่ละยี่ห้อเป็นยังไง

แจ๊สดีกว่าเยอะ ขอรับกระผม Fine

Red Label
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011 - 23:07:29 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

jaaujazz2011
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 1

HJC ID : 52034

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011 - 04:11:53 »

ของเรา  พี่ชายสอนขับรถให้ตั้งแต่เราเรียนอยู่ ม.4

แต่เพิ่งทำใบขับขี่เมื่อ 2 ปีที่แล้วเพราะเพิ่งได้มีรถขับ

I_mai@BANGNA TEAM
Red Label
**

HJC ID : 34238

Design Engineering

nosjung@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011 - 06:59:02 »

โดยส่วนตัวน่ะครับ ผมว่ายิ่งเราขับรถที่ขับยากเท่าไรยิ่งทำใ้ห้เราเก่งนะครับ พวกรถที่ อัตโนมือ มีพวงมาลัยเพาว์เยื้อ อะไรประมาณนี้  แล้วพอมาเจอรถ
รุ่นใหม่ ๆ  จะทำให้รู้สึกขับง่าย ในทันที   Yes!

หน้า: [1]
พิมพ์