Honda Jazz Club :: สวัสดี !

** Register Honda Jazz club ท่านใดต้องการสมัครทำดังนี้...**

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: SV Blue - แตร Accord Gen 8 Installation ปู๊ดดดดดๆ....รีวิวววววว  (อ่าน 12032 ครั้ง)
Mdzl
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 29

HJC ID : 54855

Automotive Light

« เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 16:22:13 »

สวัสดีครับ

มากันอีกแล้วกับ DIY น้องแจ๊สของผม วันนี้จะมารีวิวการติดตั้ง แตร Accord ในน้องแจ๊สของเรากันครับ
เพื่อนๆพี่หลายๆท่านอยากเปลื่ยนแตรกันแต่ไม่รู้ว่า เปลื่ยนไปฟิวส์จะขาดไหม เปลื่ยนที่ไหนดี ศูนย์ไหนดี บางศูนย์โทรไปไม่รับเปลื่ยนบ้างบอกเป็นการดัดแปลงตัวรถ
บางศูนย์ช่างบางคนทำไม่ดีบ้างไม่รู้ว่าตัดสายไฟรถอะไรไปบ้าง ต่างๆนานา เผื่อวิธีที่ผมรีวิวเพื่อนๆพี่ๆจะได้นำเอาไปติดตั้งเองหรือเป็นแนวทางสำหรับคนที่คิดจะเปลื่ยน
เป็นแตร Accord เพื่อเพิ่มความดังส์ของเสียง ให้เพราะขึ้น เหมือนรถเบนซ์ ไม่ง๊อกแง๊กเหมือนเสียงเดิม เวลาบีบทีนึกว่าเบนซ์ท่าไม่เห็นรถ ที่ไหนได้ เป็นรถตัวเล็ก
น้องแจ๊สนี่เอง บางท่านอาจจะเปลื่ยนเป็น แตรของ  Hella หรือ แตร bosch อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน แต่ผมอยากได้แบบของศูนย์
มาตรฐานหน่อยๆ [หรือป่าวไม่รู้ ฮ่าๆ]  ตอนท้ายมีคลิปการทดสอบให้ดูด้วยครับ

ไปดูกันเลย >>>

อันนี้คือแตร Accord Gen8 โฉมปัจจุบันครับ  อันด้านซ้ายเสียงสูงครับ ด้านขวาเสียงต่ำครับ ส่วนอันที่วางอยู่กับพื้นก็คือแตรเดิมๆน้องแจ๊สเราครับ
แต่มันจะมีอีกอันซ่อนอยู่หลังกันชนเป็นแตรกันขโมยครับ อันนี้ไม่ต้องถอดออก อิอิ เบิกใหม่ตอนนี้ ราคา 800 กว่าบาท [สูง-ต่ำ] มั้งครับจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่
รู้สึกว่าตั้งแต่หลังน้ำท่วมมามีการปรับราคาขึ้นนิดหน่อยครับ สำหรับใครจะซื้อก็จด Part Number หน้ากล่องที่เห็นตามรูปไปเบิกที่ศูนย์ Honda ได้เลยครับ
1-2 วันก็ได้ละ ^^/

ต่อไปครับเปิดฝากระโปรงหน้าขึ้น จะเห็นพุกกันชนหน้า 4 ตัวครับ ใช้ไขควงปากแบนเอาผ้ารองแล้วงัดขึ้นครับ จับไว้ด้วยน้าเด๋วกระเด้งหายผมหายไปละตัวนึง ฮ่าๆ
ในขั้นตอนนี้ใครสะดวกที่จะถอดกันชนหน้าเลย ก็ดีครับจะทำงานได้ง่ายขึ้นแต่ผมทำแบบลวกๆไม่ค่อยมีเวลาครับเลยถอดแค่กระจังหน้า

ทีนี้ก็แง้มกันชนหน้านิดนึงให้พอไขควงเข้าไปไขน๊อตด้านหลังกระจังได้ครับ ตามรูปเลย จะมีอยู่ 2 จุดครับ ซ้ายและขวา แต่ไม่ต้อง งง นะครับท่าของใครเป็นกระจังหน้าเดิมอยู่จุดยึดน๊อต และขาล๊อกเหมือนกันหมดนะครับ
พอดีผมเปลื่ยนกระจังหน้าใหม่

เสร็จข้างนู้นก็มาไขอีกข้างต่อเลย จุดเดียวกันแต่คนละข้าง  สำหรับกระจังหน้าเดิมและยังไม่เคยถอดเลยอาจจะถอดยากนิดนึงครับ ข้างซ้ายมันจะมีตัวดักลมอยู่อาจจะไขยากนิดนึง แต่พอดีผมไม่ได้ใส่ตัวดักลมไว้เลยถอดง่าย

พอไขน๊อตออก 2 ตัวแล้ว ก็เอามือล้วงเข้าไปเลยครับตามรูป ค่อยๆดันขาล๊อคทีละขาครับ ดึงด้านหน้าไว้ด้วยนะครับ มีอยู่ประมาณ 10 กว่าขาได้มั้ง

อิ๊บ..อิ๊บๆ ใกล้ออกแล้ว ระวังขาหักด้วยนะครับต้องใจเย็นนิดนึง

เย้...ออกมาแล้วครับ ก็จะเห็น แตรเดิมๆอยู่ 1 ตัว จัดการถอดสายขั้ว + และไขน๊อตออกเลยครับ เบอร์ 12 มั้งครับ

มาถึงขั้นตอนนี้ ผมก็หาเศษเหล็กในบ้านนั้นและ ไม่รู้เค้าเรียกว่าเหล็กอะไร ผมเรียกเหล็กรูละกัน ฮ่าๆ ขนาดกะๆเอาละกันครับไม่ยาวและสั้นจนเกินไป
ที่ผมตัดมาก็ประมาณ 12 ซม. ได้มั้งครับ

พอได้เหล็กรูมาแล้วก็ลองเอาไปวางตรงจุดที่ยึดแตรเดิมแบบในรูปนะครับใช้น๊อตตัวเดิม ผมวางเฉียงๆไปทางขวาเผื่อเวลาวางแตรมันจะได้ไม่ติดกระจังหน้านะครับ

พอยึดได้แล้ว ก็มาลองทดสอบไฟกันหน่อย ผมเอามิตเตอร์จิ๋มเลย ..... โอเคร๊มีไฟมาแล้ววว

ทีนี้ก็หามุมที่จะใส่แตรอันใหม่ของเราเข้าไปครับ  วางไปวางมา ผมก็ได้แบบในรูปนะครับ  ผมใช้น๊อตยึดเพิ่ม เบอร์ 10 มั้ง ผู้+เมีย
จริงๆวางในจุดอื่นก็ได้นะครับแล้วแต่ชอบในกรณีที่ถอดกันชนหน้า น่าจะมีที่ยึดแตรได้อีกหลายที่ แต่ผมเอาสะดวกวางมันใกล้ๆกันนี่แหละ

อีกด้านก็ยึดเหมือนกัน วาง เฉียงๆนิดนึง หลบสาย หลบกระจัง ^^/

สวยไหมละ อิอิ ทำเองชมเอง เง้อออ.....

มาลองเอากระจังหน้าใส่ดูครับว่ามันติดกระจังไหม ก็ก้มๆดูหน่อยละกันครับ เด๋วพอใส่จริงๆมันจะไม่พอดี

มาถึงขั้นตอนนี้ผมใช้หางปลา ตัวเล็กๆบัดกรีกับสายไฟครับ ผมใช้สาย AWG 22 ครับ แต่แนะนำใช้เบอร์ต่ำกว่า 20 น่าจะดีครับจะได้ทนกระแสได้สูงๆหน่อย
พอดีผมขี้เกียรซื้อใหม่ ฮ่าๆ มันมีเหลือๆอยู่

แล้วก็เอามาจั้มกับสายไฟเดิมสีม่วงๆอ่ะครับ ปลอกสายนิดนึง แล้วก็บัดกรีหน่อยกันหลุด ตามด้วยเทปพันสายไฟ แล้วก็กระดูกงู แล่มมมม เลย

แล้วก็เอามาเสียบ แบบนี้ครับ มันจะแน่นๆพอดีเลยครับ

มุมไกลๆออกมาหน่อยครับจะได้เห็นภาพไม่ งง  ^^/

แล้วก็พันเทปดำแบบนี้  

ทั้ง 2 ด้านเลยครับ กันน้ำเข้า แค่นี้ก็เสร๊จละครับก็ใส่กระจังหน้าเข้าไปอย่างเดิม ตามแบบที่รื้อออกมาในขั้นตอนแรกๆอ่ะนะครับทำย้อนกลับ

อันนี้ฟิวส์ครับผมซื้อมาทำไมไม่รู้เยอะเยะ O_o 15A และ 20A กลัวว่ามันจะขาด  เตรียมไว้เพราะจะออกไปทดสอบซะหน่อย ที่ทำมาไม่รู้ว่าติดไปแล้ว
มันบีบลากๆแล้วมันจะฟิวส์ขาดไหม มีคลิปการทดสอบด้านล่างเลยครับ

คลิปการทดสอบครับ ทุกครั้งที่บีบแตรผมเหยียบเบรคทุกครั้งนะครับ ใช้ความเร็ว 60-80 Km.
คำเตือนเปิดเสียงดังส์ระวัง ลำโพงแตกนะครับ 555+  

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=socYS2nFX_0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=socYS2nFX_0</a>

สรุปว่าจากการทดสอบฟิวส์ไม่ขาดครับแต่ในระยะยาวจะเป็นไงไม่รู้นะครับ

ที่รู้ๆ บีบมันส์มากกว่าของเดิมเยอะ สะใจมากกว่าเป็น 2 เท่า
หวังว่าเพื่อนๆพี่ๆคงจะได้แนวทางในการเปลื่ยนแตรกันนะครับ  หรือใครที่กำลังอยากเปลื่ยนเองแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ทำเองเราจะได้รู้ว่ามีปัญหาตรงไหนจะได้แก้ได้ถูกจุดครับ

*ผมไม่ได้รับทำนะครับเด๋วจะหาว่าผมมาทำการค้า หึหึ แต่แนะนำให้ได้ครับ บางอย่างอาจจะบอกได้ไม่หมดเพราะผมไม่ได้เรียนมาทางนี้ครับแบบว่า มัวๆเอานะครับ 555+ เด่วจะหาว่า "กัก" กลัวบอกไปทำพลาดรถพังส์ หึหึ ฮ่าๆ..
ท่าทำเองไม่ได้ หรือ หาร้านทำไม่ได้จริงๆ และ หาศูนย์ที่จะทำไม่ได้ ก็หลังไมล์มาละกันครับ ยินดีครับ  Free....*

Joke

--------------------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2012 - 15:42:22 โดย Mdzl » บันทึกการเข้า

Mdzl
น้ำส้มคั้น
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 16:23:23 »

ส่วนอันนี้ฝากให้  พี่เอส ลำลูกกา/พี่ต้น ลำลูกกา/พี่เอก สิงค์บุรี ครับ

อัพเกรด ไฟหรี่+เบรค ทัมทิม จาก 2 Step เป็น 4 Step แล้วครับ บวกกับหลอดรุ่นใหม่ให้ความสว่างมากขึ้น 20% เห็นเป็น เม็ดๆเลยครับ
ในหลอดดวงเดียว แล่มสุดๆ 555+
เพิ่มความ สปอตร์ คุ้มค่า ปลอดภัยขั้นสูงสุด ฮ่าๆๆ

4 Step การทำงาน

- ไฟหรี่
- ไฟเบรค
- ไฟเลี้ยว
- ไฟตัดหมอก

Rear fog/Tail light/Brake light/Turn signal light

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=EhfwuoYPtDk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=EhfwuoYPtDk</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2012 - 16:41:58 โดย Mdzl » บันทึกการเข้า

BED22 SMO#Society
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 330

HJC ID : 45001

"คนขายฝัน!!! "

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 16:30:17 »

Yes! Yes!

ศิษย์สำนักสายหยุด

"อย่าเห็นแก่ตัว"!!!

pkmawin
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 6

HJC ID : 54818

ขอให้โลกนี้มีแต่.......เรา

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 16:40:10 »

สุกยอกเลย  Thanks Thanks

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ..................................ใจ

DAVE
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 13

HJC ID : 54553

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 17:13:37 »

+1 ให้เลยครับแจ่มๆ
 Laugh Laugh Laugh Laugh

tensitive
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 2

HJC ID : 59616

Wowbicycle Chiangmai

ten_home@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 17:37:40 »

สุดยอด ขอบคุณคราบ

Captain my Son
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 33

HJC ID : 7404

Snug at small family.

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 18:18:10 »

Want Love Want Love

Snug at small family.

khisiran
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 41

HJC ID : 52268

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 18:23:32 »

ส่วนอันนี้ฝากให้  พี่เอส ลำลูกกา/พี่ต้น ลำลูกกา/พี่เอก สิงค์บุรี ครับ

อัพเกรด ไฟหรี่+เบรค ทัมทิม จาก 2 Step เป็น 4 Step แล้วครับ บวกกับหลอดรุ่นใหม่ให้ความสว่างมากขึ้น 20% เห็นเป็น เม็ดๆเลยครับ
เพิ่มความ สปอตร์ คุ้มค่า ปลอดภัยขั้นสูงสุด ฮ่าๆๆ

- ไฟหรี่
- ไฟเบรค
- ไฟเลี้ยว
- ไฟตัดหมอก

Rear fog/Tail light/Brake light/Turn signal light

สนใจครับ pm มาหน่อยสิ หรือโทรมาก็ได้ มีเบอร์หรือเปล่าหว่า

Pivot 3-Drive Auto Cruise&Throttle Controller, Fit Horn, 12 LED Third Brake Light, Radio Control Switch on steering, Time-adjustable Windshield Wiper, Rear Flashing Light,  Scoop Air Duct (lubricants maintenance cover), ON-OFF Light Switch at Trunk Lamp, LED in [Dome, Trunk, Key-Hole, Front Position Lamp],

แชมป์แม่ออน(front h) กร ครับ
*

ระดับแอลกอฮอล์ 342

HJC ID : 56951

เดิม เดิม ครับผม

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 20:51:27 »

+27 ให้สุดยอด DIY man Want Want

แต่งนิดๆเพราะมันติดที่ค่าเทอม

abc
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 4

HJC ID : 50196

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 21:24:13 »

Love

kvang_arse
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 52

HJC ID : 59994

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 22:02:38 »

ไปเปลี่ยนที่ 0 มาเรียบร้อยคับ..แต่ 0 มัน ถอดของเก่าออกมา 2 อันเลยอ่า Confused

^_^ คุนชาย ^_^

BOvsTAN
*

ระดับแอลกอฮอล์ 176

HJC ID : 54310

^^

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 23:25:42 »

เมพขิงๆครับ

|i$t En! Ng`
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 1

HJC ID : 53147

schecter_num@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012 - 23:44:47 »

สุดยอดเลยครับ   ...   

sapookpic@RangSiT TeaM
Gold Label

ระดับแอลกอฮอล์ 204

HJC ID : 53910

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 - 12:30:04 »

เจ้าเก่ามาอีกแล้ว
ผมติดตามผลงานของพี่ตลอดคับ
DIY ของพี่ผมทำตามมาตลอดเลยคับ ละเอียดดี Thanks

Mdzl
น้ำส้มคั้น
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 - 12:53:09 »

- ไฟหรี่
- ไฟเบรค
- ไฟเลี้ยว
- ไฟตัดหมอก

สนใจครับ pm มาหน่อยสิ หรือโทรมาก็ได้ มีเบอร์หรือเปล่าหว่า

เด๋ว Pm ไปครับพี่ อิอิ  พอดีช่วงนี้ติดงานประจำ Yes!

เบอร์สงใสหายไปแล้ว  Thanks

Tonapid
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 13

HJC ID : 60099

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012 - 15:28:44 »

ขอบคุณนะครับน้องมิน ที่ติดมาตอนนี้ก็ร๊ากสุดๆ เลยครับ  Love สวยงามมากๆ น้องสุดยอดมาก + ให้ 10 เลยครับ
พี่ประทับใจอยู่เสมอตรงบริการหลังการติดตั้งที่ดีเยี่ยมนี่แหละครับ

Artemis™
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 7

HJC ID : 52001

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 - 00:13:50 »

สอบถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ
1. แตรติดรถ ge มันมีอันเดียวหรอครับ?
2. เบิกใหม่ตอนนี้ ราคา 800 กว่าบาท [สูง-ต่ำ] นี่ราคาต่อคู่ หรือต่อข้างครับ ??

Ritz
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 0

HJC ID : 61157

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 - 06:53:07 »

ขอบคุณมากๆเลยครับ เคยถอดคลิบดำออกได้ทั้งสี่ตัว แล้วไปต่อไม่เป็นครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อจะแวะไปขอคำแนะนำครับ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์นะครับ

khisiran
Green Label

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 - 09:57:31 »

1. แตรติดรถ ge มันมีอันเดียวหรอครับ?
2. เบิกใหม่ตอนนี้ ราคา 800 กว่าบาท [สูง-ต่ำ] นี่ราคาต่อคู่ หรือต่อข้างครับ ??

ตอบแทนครับ น่าจะมีสองอัน ถ้าผมไม่พลาด
แตรกันขโมย กับ แตรสัญญาณ

เบิกใหม่ 800 ราคารวมคู่ครับ

Pivot 3-Drive Auto Cruise&Throttle Controller, Fit Horn, 12 LED Third Brake Light, Radio Control Switch on steering, Time-adjustable Windshield Wiper, Rear Flashing Light,  Scoop Air Duct (lubricants maintenance cover), ON-OFF Light Switch at Trunk Lamp, LED in [Dome, Trunk, Key-Hole, Front Position Lamp],

Artemis™
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 7

HJC ID : 52001

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 - 13:11:53 »

ตอบแทนครับ น่าจะมีสองอัน ถ้าผมไม่พลาด

ขอบคุณครับ  Thanks

Mdzl
น้ำส้มคั้น
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 - 18:00:31 »

ขอบคุณนะครับน้องมิน ที่ติดมาตอนนี้ก็ร๊ากสุดๆ เลยครับ  Love สวยงามมากๆ น้องสุดยอดมาก + ให้ 10 เลยครับ
พี่ประทับใจอยู่เสมอตรงบริการหลังการติดตั้งที่ดีเยี่ยมนี่แหละครับ

ครับพี่ ท่ามีปัญญาอะไรโทรมาได้ตลอดครับ โทรปั้บไปเปลื่ยนทันที มาเร็วเคลมเร็ว Joke

ขอบคุณมากๆเลยครับ เคยถอดคลิบดำออกได้ทั้งสี่ตัว แล้วไปต่อไม่เป็นครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อจะแวะไปขอคำแนะนำครับ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์นะครับ

อยู่แถว ลาดพร้าว - รังสิต ครับ ท่าไม่สะดวกโทรมาก็ได้ครับ ยินดีครับ  Yes!

ขอบคุณครับพี่ที่ช่วยตอบ

ตามนั้นเลยครับบบบ Handsome

pooh304
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 15

HJC ID : 59232

273672384
« ตอบ #21 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 - 20:25:15 »

เป็นแนวทาง จริงๆ ครับ Please

รองเท้าHUMMEL แบร์นยุโรป แต่ราคาไทยๆ
แท้มือ1 กล่องครบ ป้ายครบ
กดลิงค์เลยครับ
http://www.facebook.com/#!/pages/%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%B2HUMMEL/211893828843529

karaphan
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 11

HJC ID : 50292

ยังไง ก็รักและจะรอ Jazz

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 - 21:49:48 »

นายแน่มาก.. Love

tonkhow
น้ำส้มคั้น
*

HJC ID : 51633

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 มีนาคม 2012 - 11:10:25 »

สุดยอดมากต้องยกให้เป็นเทพ DIY ของ jazz club ซะแล้วมั่งเนี่ย เห็นยังงี้สักอยากทำแล้วสิ รบกวน pm เบอร์โทรด้วยนะครับ Yes!

☆★• »мα ααє« •★☆
Red Label
**

HJC ID : 56280

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012 - 21:09:35 »

เมื่อวานเจอรถคุณมินด้วย!! เจอหน้าเกษตร กะ อีกรอบนึง ตรงวิภาวดี แถวสะพานรัชวิภา
 แต่เอะใจทำไม เดย์ไลท์แนวตั้ง ใช่จริงๆ ด้วย  Joke

☆★• »мα ααє« •★☆
Red Label
**

HJC ID : 56280

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012 - 21:15:51 »

จาอาว เดย์ไลท์ ชักดิ้นชักงอ  Sorry ไปดูราคาที่ห้างมาแล้ว เกือบจาเปนลม  Laugh

Mdzl
น้ำส้มคั้น
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 มีนาคม 2012 - 08:18:34 »

เมื่อวานเจอรถคุณมินด้วย!! เจอหน้าเกษตร กะ อีกรอบนึง ตรงวิภาวดี แถวสะพานรัชวิภา
 แต่เอะใจทำไม เดย์ไลท์แนวตั้ง ใช่จริงๆ ด้วย  Joke

โห...แฟนพันธุ์แท้เลยนะเนี่ย รู้ด้วยว่าเป็นรถผม อิอิ Yes!

ใช้ครับเมือวานไปแถวนั้นพอดีไปหาหมอ รพ.เมโย  เหมือนผมก็จะเห็นรถคุณเอ้แว๊บๆนะครับ

รถคุณเอ้ ใส่แม๊กเดิมรุ่น V หรือป่าวหว๊าจำไม่ได้

ส่วนเดยไลท์คุณภาพแล่มจริงๆครับ สว่างพอๆกับพวก Benz เลยละ แต่ราคาก็นะ เอาเรื่องเลย 5555 Joke
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2012 - 08:57:19 โดย Mdzl » บันทึกการเข้า

khisiran
Green Label

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 มีนาคม 2012 - 09:13:36 »

จาอาว เดย์ไลท์ ชักดิ้นชักงอ  Sorry ไปดูราคาที่ห้างมาแล้ว เกือบจาเปนลม  Laugh

ถ้ามีเพื่อนอยู่ ต่างประเทศ เช่น เมกา ลองฝากซื้อหิ้วมาครับ 100 $US ข้างละ 4 ดวง philips สำหรับรถเล็ก ผมได้แต่รอไปก่อน เพราะเพื่อนผมยังไม่กลับ (ยังเรียนไม่จบ) อิอิ

แต่ผมเคยค้นเจอยี่ห้อ hella แล้ว ชุด universal kit ราคาน่าเป็นลมหมือนกัน 250 $US แต่จะเป็น size ของรถใหญ่ แต่คงสว่างอลังการ

anannaan
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 115

HJC ID : 59403

ถ้าคุณยังไม่เริ่มทำอะไร คุณจะไม่รู้ว่าความสำเร็จมันเป็นยังไง

anan_noi@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2012 - 20:29:59 »

Love Love

Fluke_Jing
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 8

HJC ID : 51026

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2012 - 16:48:20 »

ละเอียดมากเลยครับ อยากเปลี่ยนแตรอยู่เหมือนกัน
แตรลูกเดิมที่ติดรถฟังแล้วอึดอัดยังไงก็ไม่รู้ ฟังเองยังจะไม่ได้ยิน
ขอบคุณมากเลยครับ Thanks

หน้า: [1]
พิมพ์