Honda Jazz Club :: สวัสดี !

** Register Honda Jazz club ท่านใดต้องการสมัครทำดังนี้...**

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่น้องโซนใกล้เคียง ช่วยแนะนำที่พักหาดเตยงาม สัต***บหน่อยครับ  (อ่าน 2626 ครั้ง)
Mr.KenGi
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 556

HJC ID : 14689

KenGi @ Ayutthaya Zone

[b]001[/b]
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 27 เมษายน 2012 - 17:04:17 »

รบกวน พี่น้องโซนใกล้เคียง  ช่วยหน่อยครับ

1. ช่วยแนะนำที่พักหาดเตยงาม สัต***บหน่อยครับ

2. ช่วยแนะนำร้านอาหารเช้า  และอาหารทะเลหน่อยครับ

จะไปวันอาทิตย์ที่   29 เม.ย   อยากได้แบบที่เป็นบ้าน แล้วมีห้องแยกด้านใน มีแอร์   ราคาย่อมเยา

สามารถ  ปิงย่างได้  มีอุปกรณ์ทำครัวให้ด้วยยิ่งดีครับ

PM  มาได้เลยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ   

Thanks Thanks

.

ขาย / ปรึกษา เกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ ทุกชนิด ทุกประเภท ราคามิตรภาพ   

Hope
*

ระดับแอลกอฮอล์ 392

HJC ID : 21

Hope

tinnapong@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2012 - 17:40:16 »

หาดเตยงามจะเป็นของทหารเรือเท่านั้นครับ ซึ่งต้องจองล่วงหน้า ถึงจะได้บ้านพักเป็นหลัง

ตอนนี้ผมว่ายากส์ เพราะจะไปอยู่แล้ว ถ้าไม่รู้จักทหารเรือก็แนะนำให้ไปพักโรงแรมริมถนนสุขุมวิทแทนนะครับ

แล้วค่อยเอาอุปกรณ์ไปปิ้งย่างริมทะเลแทน แค่แลกบัตรที่ป้อมยามอะครับ วันเสาร์อาทิตย์คนเข้าไปเที่ยวที่ฐานทัพค่อนข้างเยอะอยู่แล้ว

หรือจะเลือกพักโรงแรมของทหารเรือก็ได้ (แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีว่างหรือเปล่า ลอง walk in เข้าไปถามได้ครับ)

ร้านอาหารเช้าก็เข้าไปแถวตลาดอะครับ พวกเลือดหมู อะไรพวกนี้เยอะ

อาหารทะเลก็แนะนำใ้ห้เลยสนามบินอู่ตะเภาไปนะครับ เรียกว่า หาดพลา พอเข้าไปสุดจนเจอทะเลให้เลี้ยวซ้ายร้านแรกครับ ผมจำชื่อร้านไม่ได้ แต่อาหารอร่อย ราคาถูกครับ

Mint Ryas
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 29

HJC ID : 59512

กรูจะบินแว้วคร๊าบบบบ!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2012 - 18:06:59 »

มีอีกที่แนะนำครับเป็นบ้านพักรับรองหาดนางรอง อยู่ติดริมหาดบรรยากาศดีมาก ๆ แต่ติดตรงที่ว่าไม่สามารถก่อไฟทำอาหารได้
ส่วนเรื่องร้านอาหารทะเล ขับรถเข้าไปในช่องแสมสารครับ มีอยู่เยอะมาก

ถ้าจะพักบ้านพักของทหารเรือต้องใช้เวลาจองอย่างต่ำ ๆ ประมาณ 1-2 อาทิตย์ และถ้าเป็นบ้านพักของทหารส่วนใหญ่จะไม่อนุญาตให้ก่อไฟทำอาหารครับ

ส่วนใหญ่ชายหาดในสัต***บจะอยู่ในพื้นที่ทหารทั้งหมด การเข้า-ออกค่อนข้างจะยุ่งยากนิดนึงครับ (ต้องแลกบัตรผ่านเข้า-ออก) ถ้าจะให้ดีลองหาที่พักริมถนนสุขุมวิทก็ได้ครับ แต่เวลาเล่นน้ำค่อยแลกบัตรเข้าไปในเขตพื้นที่ ส่วนใหญ่หาดจะปิด 18.00-19.00 น.

ถ้าสงสัยยังไงสอบถามได้ครับ ผมเด็กสัต***บ Joke

หรือถ้าอยากจะสะดวกกว่านี้ ลองขับรถเลยสัต***บไปอีกนิดนึง แถวบ้านฉาง-หาดพลา-หาดพยูน-หาดน้ำริน ที่พักริมทะเล ร้านอาหารเยอะมากครับ

ลป. ร้านอาหารที่พี่ Hope บอกชื่อร้านตาลคู่ครับ อร่อยที่สุดบริเวณริมหาดพลาครับ

Southern Naval Air Task Unit
*

ระดับแอลกอฮอล์ 1140

HJC ID : 6141

ยังไง ก็ยังเป็น Honda

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2012 - 18:15:15 »

หาดเตยงามจะเป็นของทหารเรือเท่านั้นครับ ซึ่งต้องจองล่วงหน้า ถึงจะได้บ้านพักเป็นหลัง

ตอนนี้ผมว่ายากส์ เพราะจะไปอยู่แล้ว ถ้าไม่รู้จักทหารเรือก็แนะนำให้ไปพักโรงแรมริมถนนสุขุมวิทแทนนะครับ

แล้วค่อยเอาอุปกรณ์ไปปิ้งย่างริมทะเลแทน แค่แลกบัตรที่ป้อมยามอะครับ วันเสาร์อาทิตย์คนเข้าไปเที่ยวที่ฐานทัพค่อนข้างเยอะอยู่แล้ว

หรือจะเลือกพักโรงแรมของทหารเรือก็ได้ (แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีว่างหรือเปล่า ลอง walk in เข้าไปถามได้ครับ)

ร้านอาหารเช้าก็เข้าไปแถวตลาดอะครับ พวกเลือดหมู อะไรพวกนี้เยอะ

อาหารทะเลก็แนะนำใ้ห้เลยสนามบินอู่ตะเภาไปนะครับ เรียกว่า หาดพลา พอเข้าไปสุดจนเจอทะเลให้เลี้ยวซ้ายร้านแรกครับ ผมจำชื่อร้านไม่ได้ แต่อาหารอร่อย ราคาถูกครับ

ตามพี่โฮป แนะนำครับ

แต่มีตัวเลือกที่ อาคารรับรองศูนย์สมุทรกีฬา 038_438593  อันนี้ ปิ้งย่างไม่ได้ นอนได้อย่างเดียว

กิจการบ้านพักรับรอง หาดน้ำหนาว ทางไปช่องแสมสาร อันนี้ ปิ้งย่างได้ ติดทะเล มีเตา ถ่าน ไว้ขายพร้อม ของสดก็วิ่งเข้าช่องแสมสาร ไปดูได้ครับ

084_7384699 หรือ 038_438457 ต่อ 68355  ลองโทรไปถามก่อนน่ะครับ อันนี้ เคยพา สมาชิก HJC ไป แอ่วมาแล้ว  Thanks

ช่วงนี้ ไฮซีซั่น ที่พักอาจเต็ม น่ะครับ

SPOON-426 @KANCHANABURI
*

ระดับแอลกอฮอล์ 547

HJC ID : 57946

มาแล้ว.......คร๊าบ

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 เมษายน 2012 - 09:36:47 »

ไปด้วยจิ่

จ่าเต้ ทร.๔๔ นว.ส.
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 62

HJC ID : 53628

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 เมษายน 2012 - 00:27:12 »

ติดต่อ จ่านะ ที่ ป้อมกองเืรือยุทธการเลยครับ แล้วให้เค้าสอบถามบ้านพักถนน ชายทะเลเลย น่าจะสะดวกนะครับ

ตอนนี้ผมมาราชการหัวหินกลับวันที่ 1 จ้าเลยไม่สะดวก

เร็วๆนี้ พท.นี้จะจัดมิตติ้งปล่อยเต่านะครับ อิอิ

ปล. จ่านะเค้าก็ขับ jazz ge สีขาว เป็นคนในคลับครับแต่ไม่ค่อยได้เข้า

หน้า: [1]
พิมพ์