การติดเกจ์วัด Racetech วัดความร้อน

(1/1)

Jazzmusic_noom@JazzColorGang N.02:
สอบถามเรื่องการติดตั้งนะครับ มาสายไฟตามในภาพ

ดำ =====> สายดิน หรือ กราว์
แดง =====> ไฟตรง ขั่วบวก
ขาว =====> ไฟกุญแจ ACC
ส้ม =====> ไฟ หรี่

แล้วอีกเส้น สีดำกับ สีขาวคืออะไร
ถ้าความคิดผมไม่ผิดคือ เซ็นเซอร์วัดความร้อนรึเปล่าครับ แล้วมัมมีแต่สายไฟ ผมรู้ว่าผมต้องซื้ออแดปเตอร์เพิ่ม เอาสายไฟสองเส้นต่อเข้ากับอแดปเตอร์เลยหรือเปล่าครับ

chit:
อ้าวววววว  :onionquest:

ตัว sensor หายไปไหนล่ะครับ ทำไมเหลือแต่สาย  :onionno:

Jazzmusic_noom@JazzColorGang N.02:
อ้างจาก: chit ที่ 24 พฤษภาคม 2012 - 23:14:50

อ้าวววววว  :onionquest:

ตัว sensor หายไปไหนล่ะครับ ทำไมเหลือแต่สาย  :onionno:

แล้วหาซื้อที่ไหนคับ

Newz Badzguy®:
ตรง adaptor  มันต้องมี sensor วัดความร้อนด้วยก่อนจะต่อมาหาเกจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ