Honda Jazz Club :: สวัสดี !

** Register Honda Jazz club ท่านใดต้องการสมัครทำดังนี้...**

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากใส่จอแนะนำทีครับ  (อ่าน 6236 ครั้ง)
gunutjang
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 20

HJC ID : 27801

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013 - 23:54:49 »

พอดีผมซื้อกรอบมาละกำลังหาจอใส่(ge mc) ไม่มีความรุ้เลยคับ เอารุ่นไหนดี เหนบางท่านบอกตัวที่หมื่นอัพเพราะมีบูทูส

คือความต้องการผม เอาไว้ฟังในรถเท่านั้นครับ จะเปลี่ยนแต่จอก่อน ละค่อยลงเครื่องเสียงรบกวนพี่ๆแนะนำทีครับ

ขอรุ่นพร้อมราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

บูทูสไม่ต้องมีก็ได้ครับไม่ได้ใช้

เด็กขับรถ
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 41

HJC ID : 8711

shokeup_ja@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013 - 15:25:11 »

ถ้าจะเล่น 2 din ผมแนะนำให้เล่นยี่ห้อที่นิยมทั่วไป เช่น pioneer jvc  kenwood  alpine sony เพราะกลุ่มนี้จะได้คุณภาพทั้ง ถาพ และเสียงส่วนยี่ห้ออื่นๆที่เป้นยี่ห้อใหม่ๆ หรือพวกของถูกแต่ได้ฟังชั่นเยอะแยะ ไม่แนะนำเลยนะครับ กลุ่มหลังนี้จะได้ประมาณ ครบทุกอย่างแต่ทำได้ไม่ดีสักอย่าง  ส่วนราคาถ้าเป้นรุ่นเล้กๆก้อเตรียมงบประมาณไว้หมื่นต้นๆครับ เลือกเอาที่เราชอบ ซื้อเครื่องเสียงต้องฟังก่อนแล้วค่อนซื้อให้ที่รา้นเขาต่อให้ลองฟัง ดุภาพก่อนว่าถูกใจเราไหม ถ้าร้านไหนไม่ให้ทอลองก่อนซื้อก้อเดินออกมาเลยครับ Thanks

Jazz Nakhon
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 5

HJC ID : 48271

" ศัตรูที่มีคุณธรรม มีค่ามากกว่าเพื่อนสับปลับ "

kawtok_999@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013 - 02:45:45 »

ถ้าเป็นพวกยี่ห้ออย่างเช่นพวก jvc pioneer kenwood ราคาก็ค่อนข้างสูงกว่ารุ่น no nameอื่นๆ แต่เรื่องประสิทธิภาพ คุณภาพสูงตามราคาแน่นอน ถ้าเรื่องความชอบความสบายใจ ก็เอาแบรนด์ดังๆอย่างว่าก็ดีหายห่วงครับ เดี๋ยวนี้ราคาก็ค่อนข้างลดลงมากจากแต่ก่อนครับ รุ่นใหม่ๆออกมา รุ่นเก่าก็ทะยอยลดลงเรื่อยๆ หรืออีกทางถ้าอยากได้ของยี่ห้อ แต่สเป็คก็จะลดลง เช่นขนาดของจอจาก7"เต็มๆ ก็เหลือ 6.1" 6.2" 6.9" แล้วแต่รุ่น ถ้าพวกรุ่นที่จอไม่ถึง 7" เช่นของ JVC PIONEER ราคาต่ำสุดที่เห็นก็ 7พัน up ครับ ถ้างบไม่ถึงจริงๆไม่ต้องเอาจอ 7" ก็ได้ครับ หรือเล็งๆตัวที่หมื่นต้นๆไว้ รอตอนราคาปรับลงแล้วค่อยสอยก็ได้ครับ หรือถ้าใจร้อนหน่อยก็ลองหายี่ห้อที่แบรนด์ไม่ค่อยดัง แต่คุณภาพโดยรวมสมกับราคาค่าตัวก็มีให้เลือกอยู่บ้าง ยังไงลองดูยี่ห้อ Black Magic ดูครับ ผมใส่รถที่บ้านอีกคันอยู่ คุณภาพก็โอเคน่ะครับ ใช้มาจะ2ปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร แถมรับประกัน 2 ปีด้วยครับ ราคาก็ตั้งแต่ 5พัน up สนใจลองเข้าดูรายละเอียดตามเว็บนี้ได้ครับ >> http://www.iaudioshop.com อีกทางเลือกสุดท้ายก็ลองโพสหาเป็นของมือ2ในคลับดูครับ เคยเห็นสมาชิกปล่อยขายกันอยู่ สุดท้ายแล้ว หา หา แล้วก็หา ข้อมูลไว้เยอะๆก่อนตัดสินใจครับ ผมเองแต่ก่อนกว่าจะได้2DINตัวแรกในชีวิต หาข้อมูลเป็นเดือนๆ หาแล้วหาอีก ด้วยความที่งบน้อย+ความรู้ไม่มาก เลยต้องศึกษากันพักใหญ่ แต่ก็ดีไปอีกอย่างครับ ถ้าเรามีงบเฟือจะตัดสินใจอะไรได้ง่ายๆ แล้วจะไม่รู้ข้อมูลอย่างละเอียด ช่วงเก็บตังหรือรองบ เป็นช่วงที่ดีที่สุดในการเก็บเกี่ยวข้อมูลความรู้อย่างละเอียดครับ

ปล. ผมไม่ได้มีความรู้อะไรมากมาย แสดงความเห็นตามที่พอรู้พอเข้าใจน่ะครับ ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงครับผม  Bye Bye
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2013 - 02:49:48 โดย Jazz Nakhon » บันทึกการเข้า

gunutjang
Red Label
**

ระดับแอลกอฮอล์ 20

HJC ID : 27801

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2013 - 10:12:58 »

ขอบคุณพี่ๆมากคับ กระจ่างเลย

oven
Black Label

ระดับแอลกอฮอล์ 11

HJC ID : 15836

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2013 - 15:36:12 »

กำลังหา 2  DIN อยู่เหมือนกันว่าให้ลูกดูการ์ตูน..มีที่ไหนแถวนนท์บ้างครับราคาไม่แรงพร้อมติดตั้ง...ให้เลย

หน้า: [1]
พิมพ์