Honda Jazz Club :: สวัสดี !

** Register Honda Jazz club ท่านใดต้องการสมัครทำดังนี้...**

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้บ้าง ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ (รายละเอียดด้านในครับ)  (อ่าน 4928 ครั้ง)
sodajang
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 1

HJC ID : 51435

« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2013 - 14:03:25 »

แบตฯ ประมาณ 38 แอมป์ เริ่มจาก
 1.เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า แยกชิ้น 6.5 นิ้ว PRIORITY PS-165F4 
 2.ติด bass box bostwick BB8B 
จากการติดตั้ง bassbox ร้านได้ติดกล่องฟิวส์ไว้ให้ใกล้ๆๆ กับแบตเตอรี่แล้ว (ไม่แน่ใจว่าฟิวส์ที่ติดมันกี่แอมป์)

ตอนนี้กำลังจะติด เพาเวอร์แอมป์ 4แชนแนล  ยี่ห้อ DZ รุ่น DZ-819.4 คลาส AB 1500 Watt

คำถามก็คือว่า
1. ผมต้องติดกล่องฟิวเพิ่มไหมครับ (ในคู่มือตัวเพาเวอร์แอมป์มันเขียนไว้ 40 แอมป์)
2. ต้องเปลี่ยนแบตเตอร์เพิ่มไหมครับ
3. ส่วนใหญ่จะติดตัวเพาเวอร์แอมป์ ไว้ตรงไหนบ้างครับ (Jazz 2006 GD)

เด็กขับรถ
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 41

HJC ID : 8711

shokeup_ja@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013 - 19:48:13 »

1.ถ้าติดแอมปืเพิ่มก้อต้องเพิ่มกระบอกฟิวส์อีก 1 ตัวครับ เพราะอันแรกมันเป้นฟิวส์ของ bass box
2.ชุดเครื่องเสียงที่มีอยุ่ถึงเพิ่มแอมป์ขับกลางแหลมเข้าไป ถ้าแบตไม่เสื่อมสภาพดีอยุ่ก้อเพียงพอครับ แต่ถ้าเปลี่ยนให้มีขนาดแอมป์ที่มากกว่าก้อจะดีกว่าครับ  อ่านแล้วก้ออย่างงนะครับ และก้อไม่ได้กวน เอาเป้นว่าชุดเล็กๆระดับนี้ แบตเดิมที่มีอยู่ก้อเอาอยุ่ครับ
3.ถ้าแอมป์ขนาดปกติทั่วไปก้อจะเอาไว้ที่วางของหลังรถ หรือ ยึดติดกับเบาะคนนั้งหลังแล้วทำไม้ครอบปิด jazz ไม่สามารถวางแอมป์ใต้เบาะคนนั้งได้เหมือนรถรุ่นอื่นๆเพราะใต้เบาะจะมีคานเหล็กอยู่ ลองก้มไปดุและเอามือสอดเข้าไปดูก้อได้ครับ ถ้าจะเอาไว้ใต้เบาะหน้าแอมป์ต้องมีขนาดเล็กมากพอสมควร แต่ถึงอย่างไรแอมป์มันก้อจะยื่นมาทางด้านหลังอยุ่ดีครับเวลาคนนั้งกลังก้อจะเหยียบถ้าไม่ซีเรียสจุดนี้ก้อให้ที่ร้านเขาทำไม้ครอบตัวแอมป์กันคนนั้งหลังเหยียบไว้ หรือ แปลงขาเบาะเพื่อให้วางแอมป์ไว้ใต้เบาะหน้า อันหลังนี้ไม่แนะนำให้ทำได้ไม่คุ้มเสียครับ

sodajang
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 1

HJC ID : 51435

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013 - 21:58:51 »

1.ถ้าติดแอมปืเพิ่มก้อต้องเพิ่มกระบอกฟิวส์อีก 1 ตัวครับ เพราะอันแรกมันเป้นฟิวส์ของ bass box
2.ชุดเครื่องเสียงที่มีอยุ่ถึงเพิ่มแอมป์ขับกลางแหลมเข้าไป ถ้าแบตไม่เสื่อมสภาพดีอยุ่ก้อเพียงพอครับ แต่ถ้าเปลี่ยนให้มีขนาดแอมป์ที่มากกว่าก้อจะดีกว่าครับ  อ่านแล้วก้ออย่างงนะครับ และก้อไม่ได้กวน เอาเป้นว่าชุดเล็กๆระดับนี้ แบตเดิมที่มีอยู่ก้อเอาอยุ่ครับ
3.ถ้าแอมป์ขนาดปกติทั่วไปก้อจะเอาไว้ที่วางของหลังรถ หรือ ยึดติดกับเบาะคนนั้งหลังแล้วทำไม้ครอบปิด jazz ไม่สามารถวางแอมป์ใต้เบาะคนนั้งได้เหมือนรถรุ่นอื่นๆเพราะใต้เบาะจะมีคานเหล็กอยู่ ลองก้มไปดุและเอามือสอดเข้าไปดูก้อได้ครับ ถ้าจะเอาไว้ใต้เบาะหน้าแอมป์ต้องมีขนาดเล็กมากพอสมควร แต่ถึงอย่างไรแอมป์มันก้อจะยื่นมาทางด้านหลังอยุ่ดีครับเวลาคนนั้งกลังก้อจะเหยียบถ้าไม่ซีเรียสจุดนี้ก้อให้ที่ร้านเขาทำไม้ครอบตัวแอมป์กันคนนั้งหลังเหยียบไว้ หรือ แปลงขาเบาะเพื่อให้วางแอมป์ไว้ใต้เบาะหน้า อันหลังนี้ไม่แนะนำให้ทำได้ไม่คุ้มเสียครับ

ขอบคุณมากครับ คุณเด็กขับรถ เป็นข้อมูลอีกหนึ่งข้อมูล แล้วพอรู้ไหมครับว่า แอมป์รุ่นนี้ที่ผมกำลังจะติด คุณภาพมันดีไหมครับ

เด็กขับรถ
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 41

HJC ID : 8711

shokeup_ja@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013 - 22:22:49 »

ขอบคุณมากครับ คุณเด็กขับรถ เป็นข้อมูลอีกหนึ่งข้อมูล แล้วพอรู้ไหมครับว่า แอมป์รุ่นนี้ที่ผมกำลังจะติด คุณภาพมันดีไหมครับ
อันนี้ต้องข้อโทษด้วยส่วนตัวไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ครับ

หน้า: [1]
พิมพ์