Honda Jazz Club :: สวัสดี !

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้ใช้เลนส์กระจกมองข้าง spoon เข้ามาตอบหน่อยครับ  (อ่าน 9511 ครั้ง)
FIT-OF-GOD
น้ำส้มคั้น
*

ระดับแอลกอฮอล์ 1

HJC ID : 10269

แก่แล้ว........!!!!

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008 - 21:32:16 »

อยากทราบว่าเลนส์กระจก spoon แท้-เทียมดูยังไง แล้วของแท้น้ำมันไม่เกาะเป็นเม็ดเหมือนในรูปขนาดนี้เลยหรือครับ คือผมได้ของมือสองมามันมีแค่ตัวเลนส์(เลนส์ล้วนๆไม่มีขอบยางดำๆ) ด้านหลังมีรอยกาวสองหน้าติดมาด้วย ผมเลยมาเอากาว3Mติดเข้าไปใหม่โดยปิดทับกับตัวเลนส์เดิม ก็เข้ารูปดีกับเลนส์เก่าและดูภาพก็ไม่หลอกตา พอเมื่อวานขับรถลุยฝนปรากฎว่าน้ำมันก็เกาะอยู่แต่ก็น้อยกว่ากระจกเดิมนิดหน่อยแต่ก็ไม่ถึงขนาดที่spoonโฆษนาไว้เลย(ตามรูป)หรือขึ้นอยู่กับปริมาณฝนว่าตกหนัก-ไม่หนัก(เกี่ยวป่าวหว่า)ขอความเห็นจากผู้ใช้จริงหน่อยครับ แล้วเมื่อประมาณปีที่แล้วมีคนเอากระจกเลนส์ฟ้ามาขายโดยสับกับของเดิมนี่มันเป็นยังไงหรอครับ เห็นคนในเว็บนี้เอาไป test แล้วบอกไม่work   อ้อลืมไปกระจกแบบมีไฟเลี้ยวนะครับ.....ขอบคุณครับ

++ SPOON ONLY ++
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 38

HJC ID : 13350

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008 - 22:18:42 »

ต้องถามตาเก่งดูครับ ผมก็ไม่ใช่เทพ

ZunBeam
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 628

HJC ID : 255

สายตรวจ HJC

sunbeam2002@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2008 - 10:42:30 »

ระวังเค้าเอาน้ำยากันน้ำเกาะมาทานะ โดนมาหลายคนแล้ว  8)

สันติสุข ที่ปลายด้ามขวาน

ณณ เดช
Sponsor
แฟนพันธุ์แท้
*

ระดับแอลกอฮอล์ 2380

HJC ID : 76

ไมม่สนิท ล้อเล่นได้แต่ อย่า กวน ตีน... ค่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2008 - 12:09:48 »

ส่วนตัวเท่าที่เคยใช้มา อยู่ สัก หน่อย

น้ำมันเกาะ น้อยกว่าเดิม เท่านั้นเอง.....
มอง ยากเหมือนเดิม

ส่วนนึงอยู่ที่ กระจก คู่หน้าทั้งสองด้วย น้ำเกาะเพียบอ่ะ

และ ตอน กลางวันที่ ฝนไม่ตก  ..รู้สึก ว่า มองแล้วสบายตาดี อ่ะ

ส่วนกลางคืน ก็ ... แสง วูบวาบน้อยลง

แต่สุดท้าย ถอดออกไปแล้ว เสียดาย อ่ะ แต่ กัว ขโมยมากกว่า

แถวบ้าน ชุมกว่า ยุงอีกอ่ะ

วาน...กดไลท์ ในเพจ ...ให้หน่อยนะ จ้ะ ..อิอิอิ  ขอบคุง  ทุกคน นะครับบบบบ         www.facebook.com/pages/C-Wash-Siam-Square/110090979099436....อันนี้ของมือสองของผมและเพื่อนๆในคลับ http://www.facebook.com/pages/Secondhand-sushi-store/323612074317704

++ SPOON ONLY ++
Green Label

ระดับแอลกอฮอล์ 38

HJC ID : 13350

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2008 - 04:01:06 »

ส่วนตัวเท่าที่เคยใช้มา อยู่ สัก หน่อย

น้ำมันเกาะ น้อยกว่าเดิม เท่านั้นเอง.....
มอง ยากเหมือนเดิม

ส่วนนึงอยู่ที่ กระจก คู่หน้าทั้งสองด้วย น้ำเกาะเพียบอ่ะ

และ ตอน กลางวันที่ ฝนไม่ตก  ..รู้สึก ว่า มองแล้วสบายตาดี อ่ะ

ส่วนกลางคืน ก็ ... แสง วูบวาบน้อยลง

แต่สุดท้าย ถอดออกไปแล้ว เสียดาย อ่ะ แต่ กัว ขโมยมากกว่า

แถวบ้าน ชุมกว่า ยุงอีกอ่ะ

ป๋มก็กลัวน่ะเฮียแต่โดนยุอ่ะทำไงได้ อิอิ

หน้า: [1]
พิมพ์