เคล็ดไม่ลับ"ดับกลิ่นรถใหม่"

(1/3) > >>

spynui:
เพื่อนที่กำลังจะเป็นเจ้าของ jazz ใหม่คงทราบดีนะครับว่ากลิ่นที่ได้จากขบวนการผลิตภายในรถมันแสบจมูกขนาดไหน หลายๆท่านพยายามหาวิธีแก้ไขให้กลิ่นมันหายไปให้เร็วที่สุด บ้างก็ซื้อน้ำหอมปรับอากาศมาวาน(ดมทั้ง 2 กลิ่น)...เปิดประตูตากแดด(ได้ฝุ่นเข้ารถเป็นของแถม)

ลองวิธีผมบ้างนะครับ ภูมิปัญญาไทย ทำมา 3 คันแล้ว ได้ผลดีเลยหละ ไม่ทราบว่ามีในกระทู้เก่าหรือปล่าวนะครับ

-ใช้ใบเตยล้างสะอาด หันเป็นท่อนๆใส่ในจาน วานไว้ในรถ( เอาน้ำหอมออกด้วยนะครับ) คืนเดียวครับ เช้าวันรุ่งขึ้นเปิดเข้าไปจะได้บรรยากาศใหม่เลยครับ...ลองดูครับประหยัดดี...หรือเพื่อนๆมีวิธีที่อื่นๆก็เอามาแบ่งปันเป็นความรู้กันครับ

PMC_JAZZ:
ผมเอาน้ำหอมใส่ไป 2 กระป๋อง

ไม่มีกลิ่นน้ำหอมเลยครับ อิอิ

จนเพื่อนมันแซวบอกเหม็นรถใหม่กัยหมดและ  :)

ocornal:
ของผมใช้สเปรย์กลิ่นยูคาลิปตัส หายยยยยยยยยยยย  : 8)

iambaz:
คันเก่าผมก็ใช้ใบเตยครับ workๆ  ;)

mick:
ไม่เอาอ่ะครับ ชอบกลิ่นรถใหม่  ได้กลิ่นแล้วสดชื่น ๆ เหมือนได้บรรยากาศว่าพึ่งออกรถใหม่เมื่อวานประมาณนั้น  ยกเว้นกลิ่นอับครับ ส่วนตัวก็จะใช้สเปรย์ดับกล่น Amber หรือ อีกยี่ห้อไรก็ไม่ได้ ประมาณ 98 บาท อ่ะ ฉีดตอนกลางคืนทิ้งไว้ ตื่นเช้ามาไร้กลิ่นอับ หอมสดชื่น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป